เลี้ยงลูกอยู่บ้าน อยากมีรายได้ ใครมีอาชีพหรืออะไรให้ทำที่เลี้ยงลูกและทำงานที่บ้านได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
ไม่ต้องรายได้มากก็ได้ค่ะ แต่สามารถทำงานจากที่บ้านได้ เพราะตอนนี้เลี้ยงลูกด้วย ไม่อยากเอาลูกไปฝากเนสเซอรี่ค่ะ อยู่เชียงใหม่ แค่อยากหารายได้นิด ๆ หน่อย พอจะช่วยจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ได้บ้างค่ะ  มีงานอะไรที่สามารถทำได้บ้างคะ

**ขอไม่เอางานขายนะคะ เพราะเคยลองแล้วคิดว่าตอนเองไม่ชอบ ไม่ว่าจะขายประกัน ขายของตามแคทตาล๊อก ลองมาหมดแล้ว ไม่ชอบค่ะ**

หรือแม่บ้านคนไหนทำงานอะไรอยู่ที่บ้านบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 25
เมื่อก่อนภรรยาผมก็คิดแบบนี้ครับ...อยากหาอะไรทำ
แต่จริงๆแล้วหากเราเลี้ยงลูกเต็มเวลา..แทบไม่มีเวลาเหลือเลยคับ
ให้นม ชงนม ซักผ้า ตากผ้า อาบน้ำลูก ไกวเปล กวาดบ้าน กินข้าว ไปตลาด ล้างจาน
ลูกหิว ลูกงอแง พาลูกเดินเล่น ดูทีวี ฯลฯ...ผมเลยบอกภรรยาว่า งานของคุณก็คือการเลี้ยงลูก..
เข้าใจนะครับ..คนเราอยู่เฉยๆก็เบื่อ ผมเลยต้องลดค่าใช้จ่ายสิ่งที่ไม่จำเป็นลง..ก็พออยู่ได้นะครับ..สู้ๆ
ไว้ลูกโต..ไปโรงเรียนค่อยทำคับ....งานเล็กๆน้อยๆมันหายากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview