วันปิยะมหาราช

อะไรที่ทำให้คุณรอดูคุณชายรัชชานนท์ & ทำไมคุณถึงหลงเสน่ห์คุณชายกระต่ายป่า(โต๋น๊อย) คนนี้คะ

กระทู้สนทนา

Cr. saawpan
ตอนนี้เราใช้เป็นรูป profile pic ค่ะ เครดิตภาพ คุณ saawpan ค่ะ
(ถ้ารูปติดลิขสิทธิ์อะไรบอกเราหลังไมค์ได้นะคะ )

อมยิ้ม36จริงๆ ไม่เชิงเป็นกระทู้คำถาม แต่อยากตั้งเป็นกระทู้ชวนสนทนามากกว่าค่ะ
เราติดแท็กของคุณชายรัชชานนท์เอาไว้แล้ว คิดว่าคงมีคนที่ชอบในละครเรื่องนี้มาเม้าท์มอยกันค่ะ
อวยได้เต็มที่ เพ้อได้เต็มขั้น จะคุยสั้นๆ จะเม้นท์ย้าวยาว จะแปะรูป หรือจะเวิ่นเว้ออะไร
ก่อนถึงวันศุกร์ที่ละครออนแอร์ เชิญได้เลยค่ะ
(จขกท.ขอความกรุณา งดดราม่า และพูดคุยกันแบบให้เกียรติซึ่งกันและกันนะคะ เพื่อสร้างบรรยากาศที่ดีในการสนทนาและการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันค่ะ ด้วยความเคารพค่ะ)

สำหรับเรา เริ่มเม้าท์มอยก่อนเลย สารภาพและสารภาพว่า บัก คุณ ซ๊ายรัดซาน๊นท์? ผู้นี่ ไม่ใช่สเปคเราเลยค่ะ (อ้าววว เดี๋ยวมีรุมป่ะคะเนี้ย)
คือถ้าเจอน้องจากเรื่องอื่นก่อนนี่ มาลุคอื่น ที่ไม่ใช่บทคุณชายที่ออกฟีลเข้าป่าลุยๆและหลงเข้าไปในหมู่บ้านวลาหกแบบนี้
เราว่าเราคงไม่ได้คิดจะชอบน้องบอมเลย
แต่ว่า....
อะไรที่ทำให้คุณรอดูคุณชายรัชชานนท์?

อย่างคุณชายรัชชานนท์นี่ คือ องค์ประกอบโดยรวมของทั้งเรื่อง คือมันใช่อ่ะค่ะ ทุกอย่างสำหรับเรามันโอเคนะ
มันอาจจะไม่ได้เพอร์เฟคมากถ้าเทียบกับอุตสาหกรรมหนังของประเทศอื่น แต่ทุกอย่างมันดูใส่ใจ ดูลงตัวพอเหมาะและกลมกล่อม
เราชอบดูหนังหรือละคร ที่มีเรื่องของวัฒนธรรม ภาษาถิ่น คอสตูม นักแสดง ประมาณนี้ คือชอบเป็นการส่วนตัว
กอรปกับ พลอตเรื่อง คือเนื้อหาน่าสนใจ(ชื่นชมพี่อ๊อฟมาก ทั้งกำกับ ทั้งแสดง แววตาพี่มันอินเนอร์มากกก)
สารภาพอีกข้อว่า เราไม่ดูละครไทยมานานมากสักระยะใหญ่ๆแล้วค่ะ ไม่ใช่ว่าละครของเราไม่ดี หรือดาราไม่ดึงดูดหรืออย่างไร
แต่คือยังไม่มีเรื่องไหนดึงดูดให้ดู จนฟินนนคาจอแบบนี้มานานแล้ว(จริงๆอาจจะมีเรื่องอื่นที่ฟินนจิกหมอนกว่านี้นะคะ แต่คือเราไม่ได้ติดตามดู)

คุณชายรัชชานนท์เป็นเรื่องที่ทำให้กลับมาดูละครไทยอีกรอบ
สารภาพ(อีก)ว่าในซีรีย์ชุด สภาพบุรุษจุฑาเทพ ทั้งห้าคน ห้าเรื่องนี้
เราเริ่มดูตอนแรกก็ตอนคุณชายน้องหมอค่ะ (คุณชายพุฒิภัทร)
และไม่ได้ดูต่อเนื่อง ดูบ้างไม่ดูบ้าง แต่ยอมรับว่าภาพสวย และเนื้อเรื่องสนุกค่ะ

ทำไมถึงหลงเสน่ห์กระต่ายป่า??

จนมาได้ดู คุณชายรัชชานนท์ ตรงทีเซอร์เปิดตัวไม่กี่นาทีนี่ล่ะค่ะ
งง กับลุคที่ไม่ใช่คุณชายของน้องบอมมาก (เกิดเป็นกระแสเม้าท์มอยแซวคุณชายถึงเรื่องทรงผมกัน///เอากระปุกเจลไปซ่อนไว้ที 5555)
เพราะน้องบอมเป็นคุณชายที่ดูดี เมื่ออยู่ในลุควิศวกรเดินป่า หรืออยู่ในชุดของชาวหมู่บ้านวลาหก(เราคิดว่าเสียงส่วนมากเป็นแบบนี้นะคะ 55)
แต่ถึงจุดนี้ กระต่ายป่าจะทำผมทรงไหน ก็เซทไปเถอะลูก เพราะพี่หลงเข้ามาอยู่ในป่าของคุณชายรัชชานนท์เสียแล้วค่ะ (เอิ๊กกกก)
เน่าเนอะ..><
ทำไมถึงชอบ คิดว่าเพราะบทค่ะ เพราะคุณชายกระต่ายป่า ตัวนี้ก็นะ เจ้าชู้กรุ้มกริ่มมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่ในขณะเดียวกันก็ดูเป็นผู้ชายที่ติดดิน กินง่ายอยู่ง่าย มีสัมมาคารวะ และมีความเป็นสุภาพบุรุษอยู่ในตัว
น้องบอมมีเสน่ห์ตรงน้ำเสียงเวลาพูดบทแบบนี้นะคะ (บทหยอด บทกรุ้มกริ่มๆ)
เคยมีคนที่เขียนเม้นท์มาเหมือนกัน ว่าชอบและฟินนมาก เวลาที่น้องพูดลงท้ายด้วยหางเสียง นะ เลย จริงๆนะ  อะไรประมาณนี้
(ต้องได้ดูในละครเนาะ จะนึกเสียงออก)

***ปล.(1)เย็นนี้เราเพิ่งไปถอยหนังสือนิยายเรื่องนี้มาค่ะ
ตอนเดินเข้าไปซื้อ ไม่ได้คิดอะไรนะ คือคิดว่าอยากซื้อมาอ่านดู เพราะบางวันที่ละครออนแอร์เราอาจจะไม่ได้ดูเพราะติดธุระ
แต่พอตอนเดินออกจากร้านหนังสือ คือ เรามานั่งขำตัวเองมาก ว่า "เฮร้ยย เราเป็นมากป่ะเนี้ย"
คือเราตลกที่เรา "ติดละครรัชชานนท์" ได้ถึงขนาดนี้น่ะค่ะ แต่ได้ติดมือมาแล้วก็จะเก็บเอาไว้ค่ะ (ยังไม่มีเวลาอ่านเลย)
ปล.(2)
หนังสือ คุณชายรัชชานนท์ ขาดตลาด..! นะคะ (เราอยู่ในกรุงเทพค่ะ ตามร้านหนังสือ คือ หมดเกลี้ยงอ่ะ โอววววว อันนี้ไม่อวย แต่จริงๆนะ)
ของเราที่ซื้อมาคือเป็นเล่มสุดท้าย (จริงจริ๊งงง ไม่อวยๆ สาบานเลย) พนักงานยังบอกเลยค่ะว่าหนังสือขาดตลาด
ปล.(3)
คือเราซื้อมาเล่มเดียวค่ะ ของคุณชายท่านอื่นไม่ได้ซื้อ ก็นะ..ตอนนี้เราหลงน้องกระต่ายป่า อยู่คนเดียวในตอนนี้นี่นา (เอิ๊กๆๆ)
(เก็บน้องหมอพุฒิภัทร กับ พป. เอาไว้ก่อง)

.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview