โรคหัวใจ และสมุนไพร..ลางจืด+หญ้าหวาน

กระทู้คำถาม
เมื่อ2ปีก่อนผมป่วยเป็นโรคเกียวกับหัวใจ ( หัวใจโต หัวใจรั่ว และเส้นเลือดหัวใจตีบ ) รักษาตัวอยู่ รพ.1.5 เดือน รักษาด้วย EECP และยาเท่านั้น...ไม่สามารถผ่าตัดบายพาส และทำบอลลูนได้ ด้วยเหตุผลอะไรก็จำไม่ได้แล้วครับ
   พอออกจาก รพ.มาก็เลยต้องทานยาหลายตัวมาก ทานมาแบบต่อเนื่องทุกวัน....จนมาประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา ผมได้อ่านข้อมูลเกียวกับสมุนไพรว่านลางจืด และหญ้าหวาน มันมีสรรพคุณด้านถอนพิษต่างๆ ..... ทุกวันนี้ผมนำมาทำเป็นเสมือนน้ำชามาชงดืมทุกวัน
   **** พูดมาซะยาว ผมมีคำถามว่า สมุนไพรที่ผมมาชงดื่มทุกวันนี้ จะมีผลข้างเคียงอะไรกับ การกินยารักษาโรคหัวใจของผมบ้าง วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่