วิธีทำคอกกั้นเด็กจากท่อน้ำ PVC

กระทู้คำถาม
พอดีกำลังสนใจจะทำคอกกั้นเด็กจากท่อน้ำ PVC เอง อยากจะทราบว่าการต่อท่อต้องใช้กาวทาท่อรึเปล่าครับ หรือแค่เอาข้อต่อกับท่อน้ำมาสวมกันก็พอ แล้วแข็งแรงพอมั๊ย ข้อต่อแต่ละข้อจะหลุดออกจากกั้นมั๊ย และเวลาเด็กยืนเกาะขอบคอกตัวคอกจะพลิกรึเปล่า ความสูงของคอกประมาณเทาไหร่ครับ วิธีทำประตู+ใส่บ่นพับทำยังไงครับ และมีข้อแนะนำอย่างอื่นเพิ่มเติมมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview