(พลีชีพ) โดนหมากัดแต่ป้องกันตัวผิดมั้ยครับ?

กระทู้คำถาม
คนรักหมาอาจจะสะเทือนใจไปนิดนึงก็ข้ามไปก่อนได้นะครับ  คือเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานผมเดินเข้าซอยบ้านปกติ แดดกำลังร้อนเลย - -!

ก็เดินไปเรื่อยๆไม่ได้คิดอะไร จนกระทั่งมาถึงบ้านหลังนึงก็มีหมาจากบ้านนั้นเดินออกจากประตูบ้านแล้วก็เดินมาข้างหลัง

แล้วอยู่ดีๆมันก็มากัดผมเฉยเลย!!! ผมตกใจก็เลยผงะออกมาแล้วเตะไปที่หน้ามันทีนึง มันก็เซไป หลังจากนั้นมันก็จะกระโจนมา

ผมก็เลยเตะไปที่ท้องของมันอีกที มันก็เลยหนีเข้าบ้านไป ผมมาดูขาผมอีกทีก็เป็นรอยกัดของหมาตัวนั้น แต่ไม่ค่อยเยอะเท่าไร

ถ้าแบบนี้ผมจะเรียกค่าเสียหายได้มั้ยครับ หรือว่า ผมต้องทำยังไงต่อดี T^T

*เพิ่มเติมครับ ผมเตะจนเลือดมันออกตรงปากน่ะครับ เลยถามว่าผมผิดรึป่าว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview