ธนาคารไหนให้กู้เงินซื้อร้านค้าบ้างคะ

กระทู้คำถาม
มีธนาคารไหนให้กู้เงินเพื่อซื้อร้านค้าบ้างคะ เป็นห้องเปล่าๆ ใต้คอนโดค่ะ อยากซื้อเพื่อเปิดร้านค้า หรือ ปล่อยเช่า

ถ้ากู้สินเชื่อธุรกิจ ต้องมีธุรกิจอยู่แล้ว เราทำงานประจำไม่ได้ประกอบธุรกิจมาก่อน ไม่ทราบว่าจะกู้เหมือนกู้ซื้อบ้านได้ไหม (แบบไม่ต้องดูธุรกิจ ดูจากเงินเดือนแทนน่ะค่ะ)

ปล. โทรไปถามบางธนาคารแล้ว แจ้งว่ากู้แบบกู้ซื้อบ้านไม่ได้ เราเลยถามพนักงานว่าใช้วิธีอะไรแยกว่านี่คือบ้านนี่คือร้านค้า
ถ้าเป็นร้านแบบมีห้องน้ำในตัว จะตีเป็นที่อยู่อาศัยได้ไหม พนักงานเค้าตอบเราไม่ได้ เลยมาลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆ ดู

ขอบคุณนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview