วันภาษาไทยแห่งชาติ

ถ้า แน่ใจได้ว่า สิ่งที่ทำมันดีต่อสังคม ประเทศชาติ จะใส่หน้ากาก เพื่ออะไร ?

กระทู้สนทนา
ฝากเป็นคำถาม ไปยัง กลุ่มหน้ากาก ที่ พยายามบอกว่า พวกตัวเองประท้วงเพื่อประโยชน์ของสังคม ให้ได้คิดนะครับ

ท่านบอกว่า ท่านประท้วงฝ่ายเผด็จการ จาก อดีตผู้นำท่านนึง เผด็จการที่ประชาชนลงคะแนนให้ผ่านการเลือกตั้งทั่วไป ตามกติกา ประชาธิปไตย เนี่ยนะครับ ........คิดได้ไง

ท่านอาจจะบอกว่า แม้ที่มาที่ไปจะถูกต้องที่ระบบการทำงานมัน ผิดปกติ นายกหุ่นกระบอก หุ่นเชิด รัฐบาลไม่ได้ทำงานสอดคล้องตามเจตนารมณ์ของประชาชน........พวกท่านไม่ได้เลือก...พวกท่านรู้ได้ไงครับ....บอกให้ทราบก็ได้ว่า รัฐบาลพยายามทำตามสิ่งที่ประกาศนโยบายต่อรัฐสภา และ ก่อนการเลือกตั้งเอาไว้ อยู่ เป็น ส่วนใหญ่ นะครับ

ท่านอาจจะบอกไปอีกว่า นโยบายดังกล่าว นั้น มีผู้เสียประโยชน์จำนวนมาก....ผู้ได้ประโยชน์เป็นเพืียงชนกลุ่มน้อย ๆ เท่านั้นเอง ..........ก็ ไหนล่ะครับ พิสูจน์สิครับ

ผมไม่เข้าใจว่าการใส่หน้ากาก ของพวกท่านหมายถึงอะไร
แต่ หากตีความตาม คำอุปมา ในภาษาไทย การใส่หน้ากาก ย่อมหมายถึง การ เสแสร้ง บางอย่าง โดยการ ใส่หน้ากากหันหน้าเข้าหากัน

ท่านอาจจะไม่ทราบว่า คนที่ Like and share เพจของพวกท่าน หรือ คนที่ ใส่หน้ากากตามพวกท่าน .... วันเลือกตั้ง เค้า กา เบอร์ 1 นะ หลายคนนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview