มีีงบ 15000-18000 notebook หรือ all in one pc ดีค่ะ ?

กระทู้คำถาม
ขอออกตัวก่อนนะคะ
เป็นคนไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

อยากได้ notebook ค่ะ แต่ใจก็แอบคิดว่า all in one pc ดีกว่าไหม ? (ลักษณะเครื่องที่มีจอ และ คีย์บอร์ด แยกกันอะคะ ) เรียกถูกป่าว - -'
จุดประสงค์ คือ  ตัวเราใช้พิมเอกสาร รายงาน เล่นอินเตอรเน๊ต  ฟังเพลง.  ส่วนลูกชาย ดูการตูนในยูทูป  เล่นเกมเด็กๆ เกมภาษา
   แบ่งกันใช้กะลูกชายค่ะ  ลูกชายยังเล็กค่ะ 5 ขวบ  เลยอยาก ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ
รุ่นไหนดี ?? วันนี้ก็แอบไปเดินส่อง notebook  lenovo กะ acer มาค่ะ
ส่วนอีกใจนึงก้อแว็บว่า ซื้อคอมเเบบที่มีจอ แยกกะคีย์บอรด ดีกว่าไหม??
  แต่ก็ยัง ตัดสินใจไม่ได้  เลยมาขอคำปรึกษา
และมีคำถามอีกค่ะ คือ ถ้าเราซื้อคอมแล้ว เราต้องซื้อ windows ด้วยใช่ไหมค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ
(แยกออกจากงบซื้อคอม 15000-18000 นะคะ )  และต้องซื้อโปรเเกรมต้านไวรัสด้วยไหมค่ะ

ปล.แนะนำสถานที่ด้วยได้ไหมค่ะ คือเราพักอยู่เเถวสำโรง แต่สามารถเข้าเมืองได้ค่ะ
พอดีวันนี้ไปส่องมาที่ อิมสำโรง มีร้าน it city กับร้าน jib
เเละร้านเป็นตู้ๆๆ เยอะมาก ส่วนมากมือ2 และประกอบขึ้นมาใหม่
อยากไปดูที่อื่นบ้าง เพื่อจะมีหลากหลาย  ไงรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview