วันฮาโลวีน

ซีรีส์ "HORMONES วัยว้าวุ่น" ที่ทั้งเด็ก ผู้ใหญ่ และวัยรุ่น ควรดู!!

กระทู้สนทนา
ผมได้ดูซีรีส์เรื่องใหม่จาก GTH เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ขอบอกเลยว่า เนื้อเรื่องดีมากๆ ชอบแนวคิด ชื่อตอน และตัวละคร ที่เกี่ยวโยงกับฮอร์โมนแต่ละตัว..มันเท่ห์ดีอ่ะ

ตอนแรกเปิดเรื่องมาด้วยฮอร์โมนเพศชาย (เทสโทสเทอโรน) เป็นยังไงดูตามภาพ

ตอนนี้ออกอากาศไปแล้ว เนื้อเรื่องประมาณว่า "ทำไมต้องใส่ชุดนักเรียน ??"

จะว่าไปก็เหมือนดาบสองคม ควรให้คำแนะนำกับเด็กเยอะๆนะครับ

ดูจบแล้ว ... นึกนะ นึกถึงตอนที่เรียนอยู่ มีอยู่จริงเลย ตัวละครพวกนี้ รู้สึกว่ายังขาดกะเทย สักกลุ่ม น่าจะฮากว่านี้

แต่สงสัยเขาจะเน้นไปที่คู่วาย ภูกับธีร์มากว่า ก็จิ้นกันไปกับชาววายทั้งหลาย ฮ่าๆๆ

ลองตามมาดูกันนะครับ ทุกวันเสาร์ 4 ทุ่ม ทางช่องวัน

ใครไม่มีจานดาวเทียม หรืออยู่หอ ทางช่องก็ใจดี อัพลงยูทูปแบบ HD อย่างที่เห็น

อย่างนี้แหละ ได้ใจคนดูอย่างผมมาก เพราะผมเป็นพวกประเภท ดูทางทีวีรอบเดียวแล้วอารมณ์ค้าง

ต้องมาหาดูต่อในยูทูปเป็นประจำ ทางเพจเขาก็ฝากมาว่าให้ติดตามกับทาง Official Channel เหมือนกับเป็นต่อฯ ด้วย

ตัวอย่างตอนต่อไป EP.2 โดพามีน 1 (รู้สึกว่าโดพามีนจะมี 2 คู่ คือคู่ภู ธีร์ อีกคู่นึงประมาณนั้นมั้ง)

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview