ชอบเข้ามาดูการทำอาหารในห้องก้นครัวมากค่ะ วันนี้ขออวดเมนูอาหารที่ทำบ้างนะค่ะ ^_^

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ ชื่อหนึ่งฤทัย ค่ะ ปกติ พื้นเพเป็นคน หาดใหญ่ แต่ตอนนี้ ย้ายมาอยู่กาญจนบุรีแล้ว ชอบดูการทำอาหาร และเคล็บลับต่าง ๆ ในห้องก้นครัวมากค่ะ
วันนี้เลยอยากจะนำรูปอาหารที่เคยทำมาให้ทุกคนได้ดูนะค่ะ ปกติเป็นคนที่รีวิวพวกขั้นตอน ไม่ค่อยเก่งค่ะ ขอรีวิวแบบสำเร็จรูปให้ดูละกันนะค่่ะ

จานแรก ข้าวคลุกกะปิ เป็นการทำครั้งแรก เปิดดูในห้องก้นครัวนี่แหละค่ะ

จานที่ 2 แกงไตปลาพร้อมกับข้าวสวย ร้อน ๆ

จานที่ 3 พาสต้าแกงมะรุม ไข่หัวใจ  (จานนี้คุณแฟนเป็นคนทำค่ะ หนึ่งเป็นลูกมือ)

จานที่ 4 ปลาอินทรีทอดน้ำปลา

จานที่ 5 สปาเก็ตตี้ซอสมะเขือเทศใส้กรอกชีส ไข่ต้ม  (จานนี้คุณแฟนเป็นคนทำค่ะ หนึ่งเป็นลูกมือ)

จานที่ 6 ยำไข่เค็มทอด

จานที่ 7  ยำสาหร่ายแก้วหมูสับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะค่ะ  ^_^
แสดงความคิดเห็น