อยากได้มอเตอร์ไซใหม่ แนะนำหน่อยค่ะ แบบผู้หญิงขับในซอยธรรมดา

กระทู้คำถาม
คันเก่า มันเก่ามากๆๆ ซื้อมา20ปีได้มั้งคะ
สตาทก็ยาก เสียงดังด้วย วิ่งไปไหนทีคนรุหมด

ปีนี้ จะซื้อใหม่ให้พ่อซักคัน แต่เราไม่มีความรุเรื่องนี้เลย
พยายามหาข้อมุล แต่ก้เปนศัพท์ที่เราไม่ค่อยเข้าใจ เหอะ

เลยอยากถามความเหนพี่ๆในนี้ว่าควรซื้อแบบไหนดี

ความต้องการไม่เยอะค่ะ แค่ขับในซอย ไม่เคยขับเกินกิโลเลย
ราคาขอไม่แรงมากค่ะ แค่พอขี่ได้ เสียงไม่ดัง
สตาร์ตง่ายๆก้พอ (คันเก่ากว่าจะติด พ่อขาเจบเลย สงสารมาก) ประหยัดค่าเชื้อเพลิงด้วยจะเยี่ยมมาก

อ่าา มีคำถามอีกนิดค่ะ มอเตอร์ไซค์ล้อเล็กใหญ่มันต่างกันยังไงคะ มีผลกับการขับขี่และประหยัดน้ำมันป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่