ระวัง!!! ส่งมอไซค์ทางไปรษณีย์ รถพัง

กระทู้สนทนา
เรื่องมีอยู่ว่า  ผมส่งมอไซค์จากบางแสนมาอุบล พอวันที่ 27  มีคนโทรให้ไปรับที่ไปร อุบล  ผมไปรับสังเกตเห็นว่า

บังโคลนหน้าแตกเลยอยากเคลมกับไปร  ทางไปรบอกให้ผมขึ่ไปประเมิณราคาที่ศูนย์ H  ระหว่างทางที่ขี่ไป

ผมรู้สึกว่ารถคอมันเบี้ยว(ล้อไม่ตรงแฮน)  พอให้ช่างประเมิน  ตรงเปลี่ยนโช็คหน้า  แผงคอ(ดัดได้)  บังโคลนหน้า

ประมาณ 2000 กว่าบาท(ประมาณว่ารถโดนกระแทกด้านหน้าอย่างแรง)  แต่ผมกับทำเรื่องเบิกได้แค่ 448 บาท(ได้เฉพาะบังโคลนหน้า)  

แล้วต้องทำเรื่องกลับไปบางแสนไม่รู้ว่าจะได้เงิน 448 บาทนี่ หรือไม่ จบครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่