วิธีต้มน้ำซุปก๋วยเตี๋ยวให้ใส ทำยังไง

กระทู้คำถาม
คือเคยทำก๋วยเตี๋ยวกินที่บ้าน หรือ ทำน้ำซุป ทำข้าวต้มหมู

ถึงแม้ใช้ผ้าข้าวบางห่อ รากผักชี พริกไท เครื่องเทศ น้ำซุปมันก็ยังจะขุ่นอยู่ดี

หรือว่าต้มนานไป ทำให้เนื้อที่ติดกระดูกหมู หรือ โครงไก่ เปื่อยกระจาย  ควรจำกัดเวลาต้มหรือเปล่า

ส่วนตัวผมคิดว่า ต้มนานๆ น้ำซุป จะอร่อย แต่อยากได้แบบ ใสๆ เหมือน ก๋วยเตี๋ยวน้ำใส ที่เขาขายตามร้านครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่