วันปิยะมหาราช

[CR]~~รีวิวแรก~~~ มันบด ทอด ทอด ทอด~~~~~

กระทู้รีวิว
กระทู้แรกเลยค่ะ หลังจากที่แอบดู แอบสิงบอร์ดก้นครัวมานาน
พอดีใกล้จะเปิดเทอมแล้ว เดี๋ยวจะไม่ได้อยู่บ้านอีกนานเลย เลยหาอะไรทำกินไปเรื่อยๆค่ะ 55555
ไม่มั่นใจว่ามันเรียกว่าอะไรนะคะ เริ่มเลยดีกว่าค่ะ ยิ้ม

นำมันบด ปอกเปลือกหั่นเป็นชิ้นขนาดพอๆกับที่ใช้ทำแกงมัสมั่น
ต้มในน้ำเดือด ใส่เกลือเล็กน้อย ประมาณ 15 นาทีค่ะ จากนั้น นำมันมาบดพร้อมใส่นมข้นจืด

หั่นครึ่งมินิคอกเทลค่ะ

นำมันบดมาปั้นค่ะ ยัดใส่ข้างในด้วยมินิคอกเทล จากนั้นนำไปชุบไข่ และแป้งทอดกรอบ

รักประทานกับซอสมะเขือเทสหรือน้ำจิ้มบ๊วยก็อร่อยดีนะคะ    

รับประทานของทอดบ่อยๆไม่ดี ออกกำลังกายด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะ ^/\^
ชื่อสินค้า:   มันบดทอด มันทอด
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview