วันปิยะมหาราช

ขอคำแนะนำ เรียนปริญญาโทภาษาญี่ปุ่น

กระทู้สนทนา
อยากทราบว่าในประเทศไทย มีมหาวิทยาลัยไหนที่เปิดหลักสูตรปริญญาโท ภาษาญี่ปุ่นทางด้านการสอน เหมือนกับที่จุฬาบ้างครับ อย่างในภาคเหนือนี้ พอดีผมทำงานทางด้านนี้ เพื่อจะได้พัฒนาในสายงานตัวเอง จบตรีเอกภาษาญี่ปุ่นแล้ว เลยมาอยากขอคำแนะนำคนที่เคยเรียน ไม่รู้ว่าค่าเทอมที่จุฬาเป็นยังไง สอบยาก เรียนยากแค่ไหน แต่ใจจริงอยากเรียนในภาคเหนือ หรือจะไปเรียนที่ญี่ปุ่นดี ใครมีประสบการณ์ ช่วยบอกหน่อยครับ ถือเป็นวิทยาทาน สำหรับครูภาษาญี่ปุ่นมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview