หนัง(จีน)เรื่องแรกของ มิเชล โหย่ว คือเรื่องอะไรหรือครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อคืนได้ดูหนังเฉินหลง "วิ่งสู้ฟัด" ภาคนึง  ที่ถ่ายฉากแอคชั่นชุดใหญ่ มีเฮลิคอปเตอร์บินกลางเมืองกัวลาลัมเปอร์-มาเลเซีย
มิเชล โหย่ว เล่นด้วยในเรื่องนี้ด้วย เป็นสายลับจีนประสานงานปลอมตัวมากะเฉินหลงเพื่อจับนักค้ายาข้ามชาติรายใหญ่

ผมลืมไปแล้วว่าเธอเล่นเรื่องนี้ แต่ถ้าผมนึกได้ ผมนึกถึงเธอได้จากเรื่อง สวยประหาร (หนัง Action Fantasy ที่เล่นกับ จางมั่นอวี้ และ เหมย เยี่ยน ฟาง  -- ถ้าพูดถึงหนังจีนนะครับ

ทีนี้ผมเห็นว่ามันถ่ายทำฉากใหญ่ที่มาเลเซีย  แล้ว มิเชล โหย่ว ก็เป็นลูกครึ่งจีน-มาเลเซีย (Truely Asia ^^)

ที่นี้ไอ้สมองต่อมฟุ้งซ่านผมเลยทำงานประติบนู่น ประต่อนี่  จนเป็นที่มาของความอยากรู้ว่า
หนังเรื่องไหน (วิ่งสู้ฟัด หรือ สวยประหาร) เป็นเรื่องเเรกของเธอ  หรือ ไม่ใช่ทั้งสองเรื่อง

***เป็นการประมวลข้อมูลจากหน่วยความจำส่วนตัวล้วนๆ  ต้องขอโทษด้วยหากมีข้อมูลตรงไหนผิดพลาด***
แสดงความคิดเห็น
Preview