อยากทราบค่ะว่า คุณให้ความสำคัญของวันเกิดตัวเองขนาดไหนคะ

กระทู้คำถาม
สำหรับเรา เรามองว่ามันเป็นวันๆ หนึ่งค่ะ จะทำบุญ ตักบาตร ฉลองกับเพื่อนและครอบครัวมากกว่าค่ะ

ไม่ได้อะไรกับมันมากมาย ไม่ได้ย้ำว่า เฮ้ย วันนี้วันเกิดฉันนะ จะเขียนบ้างตอนใกล้ถึงวันใน fb ค่ะ

อัพรูปปาร์ตี้มากกว่า ทำนองนี้

แต่มีเพื่อนหลายๆคน ให้ความสำคัญกับมันมาก ถึงกับบอกเลยว่า ถ้ามีแฟน แล้วแฟนลืมวันเกิดบ่อยๆ จะเลิก

เราก็งงๆ 55+

และมีคนนึง พูดย้ำถึงวันเกิดตัวเองบ่อยมากกก ให้เราฟัง เราก็ถามว่า ทำไมละคะ อยากได้ของขวัญเหรอ

เขาก็บอกว่า เปล่าๆ แค่อยากให้จำได้ เราก็แบบ เหรอ อืม  เคยลืมครั้งนึงปีที่แล้ว เพราะเราไม่ได้สนิทกับเขา เขาก็แลดูจะนอยใส่เรา เราก็งงค่ะ

เลยอยากจะถามน่ะค่ะว่า คุณให้ความสำคัญกับวันนี้ มากน้อยขนาดไหน และในวันนี้ คุณจะใช้มันแบบไหน ยังไงน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview