ช่วยด้วยครับ พ่อผมเท้าบวม ไม่รู้เป็นอะไรครับ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากผมอยู่ กทม และพ่อผมดูแลกิจการที่เกาะทางใต้ ซึ่งช่วงนี้พายุเข้า เลยเข้าฝั่งลำบาก

โดยพ่อผมอายุ 70 ปี มีโรคประจำตัวคือโรคเกาท์ และโรคหัวใจครับ

พ่อผมเริ่มอาการที่เป็นไข้ และเท้าบวม ซึ่งตอนแรกผมคิดว่าเป็นอาการโรคเกาท์กำเริม

ซึ่งแม่ผมบอกว่า ไข้เริ่มหาย แต่สิ่งที่ผมเป็นห่วงคือ แม่ผมบอกว่า

" เท้าเป็นแผลผุพอง มีน้ำเหลืองออกมาก" ผมเลยกลัวว่าเป็นโรคอื่นรึเปล่า
เช่น โรคเท้าช้าง หรือโรคอื่นๆ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆที่เป็นโรคช่วยบอกหน่อยครับ

ซึ่งเบื้องต้นผมโทรบอกแม่ให้พาพ่อมาภูเก็ตแล้วครับ แต่อย่างที่บอกตอนนี้พายุเข้า
เลยไม่รู้ว่าจะได้เข้าเมื่อไร รบกวนด้วยครับ  

ถ้าต้องเข้าโรงพยาบาลที่ภูเก็ต โรงพยาบาลไหนถนัดเรื่องพวกนี้ครับ
ปกติพ่อเข้าที่โรงพยาบาลรามา

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview