สอบถามเรื่องแอร์ยี่ห้อซัมซุง

กระทู้คำถาม
ติดตั้งแอร์มาแล้ว 3 วันเป็นแอร์ยี่ห้อซัมซุง12000BTU ซื้อที่ห้างแถวบ้านเป็นราคาพร้อมติดตั้งมีช่างมาติดให้พอติดแล้วใช้งานคืนแรกตื่นเช้ามามีน้ำหยด ติ๋งๆๆ ออกมาจากช่องแอร์ตรงกลางพอดีค่ะออกมาเยอะมากเหมือนอะไรมันรั่วสักอย่างค่ะ พอแจ้งไปที่ เซอร์วิสห้างได้รับคำตอบจากพนักงานบอกว่า เราซื้อแอร์ตัวใหญ่ไปค่ะคือ BTU มันเยอะเกินไป ห้องเราใช้แค่ 9000 พอค่ะ มันเกี่ยวมั้ยคะ? รึว่าพนักงาน แถ....   
บ้านดิฉันเป็นทาวเฮ้าส์2ชั้นค่ะห้องโดนแดดเผาทั้งวันกว้างประมาณ 3x3 เมตร กว่าๆ มันเกี่ยวข้องกับอะไรคะเกิดจากสาเหตุอะไรใครรู้ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview