ใช้โทรศัพท์ หรืออินเตอร์เนท ที่พม่า ยังไงดี

กระทู้คำถาม
จะขอรบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับ .. ปลายปี มีแพลนจะไปพม่า ประมาณ 10 วัน แต่มีความจำเป็นต้องติดต่อกลับมา ไทย
เกือบทุกวัน อยากขอความรู้เพื่อนๆพี่ๆที่เคยไป ไม่ทราบว่า ใช้ช่องทางไหนติดต่อกลับมาดี ที่ราคาประหยัดบ้างครับ

ระหว่าง ซื้อการ๋ดโทรศัพท์, หรือหากต้องการติดต่อผ่าน SKYPE ควรใช้ซิมของที่ไหนและทำยังไงครับ
พยายามหาในกระทู้เดิม ที่เป็นข้อมูลเก่าแล้วทั้งนั้นเลย

ขอบคุณมากนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview