วันปิยะมหาราช

เขาดิน@ปัจจุบัน

กระทู้สนทนา
ผมไปเที่ยวเขาดินมาเพราะความคิดถึง นึกถึงสมัยยังเด็ก แต่ตอนนี้เขาดินเปี๊ยนไป๋
เข้าทางลานจอดรถ ไปเจอสวนนกก่อน เพื่อนบอกว่ามีกลิ่นเหม็นผมไปสัมผัสเองขอบอกว่าไม่ผิดหวังครับ

ของเล่นสมัยเด็กๆ ที่เขาดินยังมีขายอยู่ครับ นึกถึงอดีตเลย

แวะซื้อหมวก แคนดิตพอร์ตเทรดสักหน่อย

วิวบนสะพาน ต้นไม้ยังร่มรื่นดี

ต้นไม้ดอกไม้ ต้องยอมรับว่าดูแลได้ดี

อูฐครับ สงสารมันเหมือนกันเพราะเค้าผูกไว้ไม่ให้ไปไหน รอให้คนมาซื้อหญ้าป้อน

น้ำพุแห่งความทรงจำของผม ไม่ได้มีการดูแลรักษาเหมือนไม่ค่อยได้ใช้งาน

ภายในมีการออกร้านย่อมๆ ตรงข้ามกรงหมี กลิ่นปลาหมึกนี่หอมมาแต่ไกล

มีการสร้างสะพานชั้นไว้ให้ชมด้านบนโดยรอบ

มีสวนนน้ำขนาดย่อม เอาไว้ให้เด็กๆเล่นกันคลายร้อน

แมวใหญ่ขี้เซา

ข้าง

เจ้ามาตี้ไม่กลัวแดดร้อนเลย

จบแล้วครับ

สวนสัตว์ในอดีตของผมเปลี่ยนไปแล้ว แต่ก็เข้าใจว่าต้องหารายได้ให้มากที่สุด และส่วนใหญ่คนกรุงก็ไม่ค่อยไปกัน
แต่ได้ไปแล้วก็หายคิดถึง
แสดงความคิดเห็น
Preview