วันปิยะมหาราช

ถามเรื่องปรับ 3D ในหนัง blueray ทรานฟอเมอ 43gb ไม่ได้เลย

กระทู้สนทนา
คือโปรแกรม power dvd13 มันบอก ไฟลไม่ซับพอทอะครับ ส่วนโปรแกรมอื่นเล่นได้
แต่ปรับ 3d ให้มันเป็นแบบ Sidebyside ที่แยกเป็นฝั่งซ้ายขวา
กับ top and bottom ที่แยกจอ บนล่าง ไม่ได้เลยอะครับ มันมีแต่พวกปรับจอเป็น สีแดงน้ำเงินอะครับ

ไฟล์อื่นๆที่โหลดมา มันแยกให้อัตโนมัตอะครับ ต้องทำยังไงถึงจะเป็นแบบนั้นครับ
จนปัญญาแล้วครับ

ไฟล์เป็น UDFครับผม

จอเป็น LG 3D รุ่นที่แว่นไม่ต้องชาจถ่านครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview