วันปิยะมหาราช

การตัดสินใจ โปรเตสแตนท์ หรือ คาทอลิค

กระทู้คำถาม
เป็นผู้เชื่อใหม่ค่ะ...รับเชื่อกับที่โบสถ์โปรฯ ไปนมัสการ และเข้ากลุ่มเซลล์ทุกวันอาทิตย์ รวมถึงการเรียนพระคัมภีร์ด้วย
แต่โบสถ์ที่ไปค่อนข้างอยู่ไกลและมีค่าใข้จ่ายในการเดินทาง
แต่มีวัดคาทอลิค(วัดแม่พระเมืองลูดร์) ที่ใกล้บ้านมากๆ เดินไปก็ถึงค่ะ  

ถ้าเราจะไปลองศึกษาที่วัดคาทอลิคดู ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
เคยลองเข้าไปคนเยอะมากๆค่ะ แทบจะล้น แล้วเราก็ไม่ชินกับพิธีกรรมด้วย ท่านใดมีคำแนะนำหรือมีประสบการณ์รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview