เดี๋ยวนี้การเรียกยอดLike ของพวกFan page มันเลวร้ายไปมั้ย

กระทู้สนทนา
ปกติเราจะเจอ พวกpageต่างๆมากมาย  เอาพวกรูปเด็กพิการ  รูปคนน่าสงสาร  ทหารที่เสียชีวิตอะไรพวกนี้  
คำคม ภาพการ์ตูน(ซึ่งcopyมาแล้วลบCreditออกด้วย)มาpostแล้วเรียกยอดไลค์ โดยที่ไม่ได้คำนึงถึงอะไรเลย
อย่างล่าสุด ผมเจอpageนึงเอารูปในหลวงมาใช้เรียก " ยอดไลค์ " โดยที่คำบรรยายภาพไม่เกี่ยวกับรูปในหลวงเลย
แถมเป็นคำที่ไม่เหมาะสมด้วยซ้ำ  ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ารีบไปหรือมันพลาดยังไง  แต่ปัญหาไม่ได้หมดแค่นี้ครับ  
เพราะมันมี ไอ้คนที่ " ไลค์ " และ " แชร์ "  โดยที่ไม่ได้ดูอะไรด้วยซ้ำ...................
คนโพสแย่แล้ว  แต่ไอ้คนที่ไลค์หรือแชร์นี่หนักกว่าอีก อมยิ้ม14

รูปที่ทาง  page postครับ

อันนี้ข้อความบรรยายใต้ภาพ และจำนวนคนไลค์และแชร์(โดยที่ไม่ได้ดูไรเลย)
แสดงความคิดเห็น
Preview