ถ้าไม่นับมาม่า เมนูคนอยู่หอที่ถูก อิ่ม ทำง่าย มีอะไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ปกติถ้าแกลบกินสิ้นเดือนสิ่งที่ทุกคนจะพูดเหมือนกันเกี่ยวกับมื้ออาหารคือ มาม่า ไวไว ยำยำ เอฟเอฟ และอีกสารพัดยี่ห้อบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป

แต่ผมสงสัยว่ามันไม่มีอย่างอื่นเลยเหรอ ที่แทนกันได้บ้าง

ข้าวคลุกกะปิ/น้ำปลา/น้ำพริก อันนี้ก็รู้ๆ กันอยู่

เลยมาขอความอนุเคราะห์ครับ

และเพราะว่าอยู่หอ ขอเมนูที่ทำได้ด้วยไมโครเวฟ/กาต้มน้ำร้อน จะดีกว่าน่ะครับ (ขอตัดเตาออก เพราะไม่ใช่ทุกคนที่มีเตาไฟฟ้าน่ะนะครับ)

ปล. มาจากห้องอื่น รบกวนด้วยนะฮะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
แนะนำ มันปูเสวย ของพันท้าย ค่ะ

ลองซื้อมาตุนไว้ คลุกกับข้าวสวยร้อนๆ

ความคิดเห็นที่ 5
...มีเมนูนึงผมทำกินบ่อย ตอนเรียนอยู่ปี 1...
...ข้าวปล่าว 1 จาน
...น้ำมันพืช  1-2 ช้อนโต๊ะ
...ซีอิ้วขาว ตามชอบ
...พริกป่น ตามชอบเช่นกัน...
...ทั้งสี่อย่างผสมรวมกัน ผมใช้ชีวิตรอดตอนปี 1 มาได้ ด้วยเมนูนี้อ่ะครับ...
ความคิดเห็นที่ 7
ตุนไข่ไว้ เต็มพิกัด
เมื่อหิวจัด ต้มเร็วไว
แม๊กกี้ คู่กายไซร้
เหยาะลงไป แสนปรีดา
แสดงความคิดเห็น
Preview