ใครใช้ capture NX ช่วยมาแชร์การใช้งานด้วยครับ

กระทู้สนทนา
ผมกำลังเริ่มหัดใช้ capture NX ครับ ก็หาดูวิธีใช้ทางเน็ทเอา พอทราบเครื่องมือต่างๆ

แต่ที่อยากได้คือ กระบวนการทำงานของโปรแกรมนี้ ว่าพวกพี่ๆเริ่มต้นกันอย่างไร ตั้งค่าโปรแกรมกันอย่างไร
ที่คิดว่าสะดวกและรวดเร็ว

โดยส่วนตัวผมเจอปัญหาคือ ปกติผมจะครอปรูปก่อนแล้วก็มาปรับแสง แต่พอปรับแสงตัวโปรแกรม ก็ไปแสดงรูปก่อนครอป เราต้องมากดอีกที

อีกอย่าง การเซฟงานและแสดงผล ตั้งค่าอย่างไรให้เร็วขึ้น (เทียบกับ LR4 ตัว NX มันช้ากว่าเยอะ)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview