คบกับแฟน นานที่สุดกันกี่ปี ? (รวมก่อนแต่งงานหลังแต่งงาน)

กระทู้คำถาม
คือผมสงสัยว่าชีวิต คู่รักของชาวไทยเราทุกวันนี้ "รักกันง่าย เลิกกันไว" มีเยอะแยะมาก
เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า คบกับแฟนมากี่ปีแล้ว ? หรือเคยคบกับแฟนนานที่สุดกี่ปี ?
สมัยนี้ วัยรุ่น หนุ่มๆสาวๆ อายุ 20 ต้นๆก็แต่งงานกันแล้ว เลยอยากจะรู้ว่าจะมีมั้ย ซักคู่ที่รักกันไปจนถึงแก่เถ่า

จากที่ผมเห็นๆมา ในชีวิตของผมนั้น มีน้อยคู่รัก ที่จะไม่เลิกกัน และยังคบกันอยู่ ต่อให้มีลูกด้วยกันแล้วก็ตาม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 17
29 ปี....

ยังไม่มีแฟนเลย

ห้ะ อะไรนะ???
ตอบไม่ตรงคำถามเลย
ความคิดเห็นที่ 10
เราอายุ 23 ค่ะ  และคบแฟนมาทั้งหมด 10 ปี ตั้งแต่เรียนคอซอง
จนวันนึงแฟนผ่านการเกณฑ์ทหารและโตเป็นผู้ใหญ่มากพอที่จะหางานทำ

ทางบ้านเรายอมให้เขาเข้านอกออกในบ้านเราได้ (แต่ไม่ยอมให้เราไปค้างกะเขานะ)
เขาเองทำงานหารายได้ด้วยตัวของเขาเองได้เกือบปีแล้วค่ะ
ส่วนเราเพิ่งเรียนจบ กำลังหางานทำค่ะ

แต่แล้วเค้าก็นอกใจไปมีสาวใหม่ ณ ที่ทำงาน
ปล่อยให้เราที่เป็นกำลังใจมาตลอด ต้องหง่าว รักษาใจช้ำๆต่อไป
เคว้งมาก ยังหางานทำไม่ได้ ว่างอยู่บ้าน ต้องการกำลังใจ ยิ่งฟุ้งซ่านใหญ่ ช่างทิ้งได้จังหวะสุดรันทดจิงๆ

ตอนนี้แฟนเก่าเรา กำลังโดนสาวเจ้านอกใจอยู่
แล้วมาคิดถึงเรา ง้อขอคืนดี (ไม่ทันสองเดือนเลย ทะเลาะกันละ)
แต่เราไม่กลับไปหรอก เราให้โอกาสหลายทีแล้ว และเราเดินออกมาไกลแล้ว ชิๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview