ขอคำแนะนำกฤษ์ขึ้นบ้านใหม่ด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากรบกวนสอบถามค่ะว่า ขึ้นบ้านใหม่หรือย้ายข้าบ้านใหม่ในวันเสาร์ที่  25 พค. ดีหรือไม่คะ กำลังเตรียมย้ายเข้าบ้านใหม่ค่ะ (เก่าเขาแต่ใหม่เรา) จขกท ซื้อบ้านและรับมอบกุญแจบ้านในวันที่ 23 พค. นี้ โดยเจ้าของบ้านเดิมและเจ้าหน้าที่ธนาคารนัดหมายในเวลา14.00 ไม่เคยมีประสบการณ์มาก่อนค่ะ และที่นี่ก็เป็นบ้านหลังแรกด้วย พอดีว่า จขกท. ซื้อบ้านที่ประเทศนอร์เวย์ แต่ด้วยความที่เราคนไทยก็อยากทำตามประเพณีบ้านเรา ตอนนี้พยายามค้นหาในอากู๋เหมือนกันค่ะ ปรึกษาแม่ที่บ้านท่านก็บอกว่า ให้เน้นวันพฤหัส ด้วยความบังเอิญเจ้าของบ้านเก่าก็นัดเรารับกุญแจบ้านในวันพฤหัสหน้าด้วย แต่ก็ยังสับสนเรื่องวันและเวลา เพราตอนนี้ที่นอร์เวย์เวลาตามหลังบ้านเราอยู่ 5 ชม. งั้นจริง ๆ แล้ว พฤหัสหน้าตามเวลาเมืองไทยเราก็คงตอน  19.00 นาฬิกา เป็นแน่แท้

กำลังวางแผนคร่าว ๆ ค่ะว่า จะย้ายเข้าค้างคืนหรือเข้าบ้านจริง ๆ ก็ที่คิดไว้ตอนนี้คือ 25  พค. นี้ค่ะ ไม่ทราบว่าทั้งสองวันนี้เหมาะสมสำหรับทำการย้ายเข้าบ้านหรือเปล่า คะ

ขอบพระคุณทุกท่าน ทุกความเห็นล่วงหน้าเป็นอย่างยิ่งค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview