กำลังจะไปมัลดีฟต้องเอาอะไรไปบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมจะไปฮันนีมูนที่ grand centera Maldives  กับ Conrad Maldives สิ้นเดือนนี้ อยากทราบว่าควรจะเอาอะไรไปบ้างครับ และมีกิจกรรมไหนที่น่าจะทำบ้างนอกจากดำน้ำเพราะดำน้ำไม่เป็นครับ  ถ้าไม่รู้จะทำไรคงเตรียมซีรี่เกาหลีไปดู

ค่อนข้างกังวลที่ Conrad มากเพราะราคารวมแค่อาหารเช้า ไม่รู้ต้องเตรียมมาม่าไปเยอะหรือเปล่า อิอิ

อีกเรื่องคือเรื่องไซส์และน้ำหนักกระเป๋าที่จะเอาขึ้นซีเพลนไม่ทราบว่ามีข้อจำกัดอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview