ไปเปลี่ยนซิมaisมาไหม่

กระทู้คำถาม
คือว่าเปลี่ยนซิมaisใหม่ที่เทเลวิช สาขาโลตัส บางนา กม.8
คืองง ว่าเขาไม่คืนซิมเก่าให้แล้วก็ลืมขอคืน รือเขาไม่คืนยู่แล้ว แต่ซิมใหม่ก็ใช่ได้ปกตินะครับ
คือสงสัยเฉยๆๆนะครับ   แต่รู้สึกว่าต้องเลือกตั้งค่าเครือค่ายที่aisอย่างเดียวใช่ปะครับ
พอไปเลือกth gsm กลับไม่มีบริการ  แต่ก็สวิงกับหาaisเอง  
แต่จิงๆๆบางพื้นที่ไม่มีคลื่น2100เขาจะขึ้นอะไรให้ดูว่ารู้ว่าโรมมิ่งละครับ   
บางที่ซิมเก่ามี2100ก็จะไปจับ900  ต้องตั้งค่าเองใหม่  ทีนี่เลยถือโอกาศเปลี่ยนซิมดู   
พอใจมากกับสัญญาณที่ดีขึ้นนะครับ   แต่ก็จะรอให้เต็มมากกว่านี้  ที่แถวบ้านนะครับ  
เพราะบางที่ที่บ้านอา ซอย ลาซาล จับคลื่น900อย่างเดียว รืออาจจะเพราะอยุ่ในตัวอาคารรือป่าว  
แต่ค่ายอื่นเขาก็วิ่ง3จีได้นะ  พอดีที่บ้านมีเอไอเอสกับทรูเอช  กันหลายคน  
แต่ซิมใหม่มานี่รู้สึกว่าอัพโหลดได้เร็วกว่าเดิมนะ  
*แต่ผมต้องกังวลเรื่องไม่คืนซิมเก่าไหมครับ  พอดีถามพี่สาวเปลี่ยนที่ช็อปเอไอเอส เขาคืนซิมเก่า*
แสดงความคิดเห็น
Preview