การถ่ายรูปและตั้งค่ากล้องของ Xperia Z

กระทู้คำถาม
ก่อนจะซื้อผมก็หาข้อมูลมาพอสมควรและพบว่าการถ่ายแบบ auto ของ XZ มันช่าง...เหลือเกินจริงๆ ก็เลยพยายามตั้งค่าถ่ายแบบ normal แต่ถ่ายเท่าไหร่ก็ไม่สวยซะที ภาพมันมืดๆ หน้าของแบบมืดบ้าง เบลอบ้าง เลยอยากทราบการตั้งค่าของเพื่อนๆบ้างครับ ว่าตั้งยังไงกันบ้าง ทั้งในสภาวะแสงน้อย หรือกลางแจ้งแสงแดดเปรี้ยงๆ เพื่อจะได้เป็นแนวทางนำไปปรับใช้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่