*********** """กฏหมาย"" เกี่ยวกับ บ้าน และสิทธิของเจ้าบ้านครับ เดือดร้อนมาก ***********

กระทู้คำถาม
ขออธิบายคร่าวๆนะครับ พ่อผมกับป้า ร่วมหุ้นกันทำธุรกิจ เเล้วเกิดทะเลาะกัน เเต่ชื่อของ หจก เป็นชื่อลูกชายป้าเค้า ตอนนี้ยังฟ้องร้องกันเรื่องเเบ่งหุ้นอยู่ในชั้นศาลครับ

เเต่ปัญหาคือ บ้านที่ผมอาศัยอยู่ ได้ใช้เป็นสำนักงานของ หจก นี้ด้วยกว่า 10 ปีเเล้ว โดยชื่อเจ้าบ้านเป็นชื่อแม่ผมครับ เเต่คนที่จ่ายค่าเช่าที่ เป็น หจก ครับ(ซึ่งพ่อผมก็มีหุ้นอยู่เเละเรื่องยังอยู่ในชั้นศาล ยังไม่มีคำตัดสิน) เเต่ตอนนี้ลูกของป้าเค้าเข้ามาดูเเล เเละเค้าได้ต่อท่อน้ำประปาใหม่ โดยส่งน้ำมาเเค่ที่ออฟฟิตของ หจก และตัดน้ำไม่ให้ส่งมาที่บ้านผม คือเค้าจะพยายามบีบให้เราย้ายออก อย่างนี้ผมพอมีวิธีเเก้ หรือ ดำเนินคดีได้หรือไม่ครับ ช่วยด้วยครับ ตอนนีที่บ้านเดือดร้อนมากครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview