วันภาษาไทยแห่งชาติ

แนะนำการเลือกเครื่องปริ้นเลเซอร์สีหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
แนะนำการเลือกซื้อเครื่องปริ้นเลเซอร์สีหน่อยครับ ยี่ห้อไหนดีร้ายยังไง

ความต้องการ ส่วนตัว
การใช้งานไม่ประจำ ประมาณอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง  
ปริ้นครั้งละประมาณ 10-200 แผ่น (ก็ประมาณงานวิจัย กับ สื่อการเรียนเด็กครับ)
เน้น ภาพ มากกว่า ตัวอักษร
อยากได้ที่ปริ้นผ่านเน็ตไร้สายได้ (ไม่มีฟังชั้นนี้ก็พอรับได้ครับ)
ไม่เน้นความเร็วในการปริ้นครับ
ทนๆ ไม่เสียง่าย แบบว่าไม่ต้องปริ้นบ่อยๆ พอไม่ปริ้น เสียเลย ไม่ชอบเลย ไม่อยากซ่อมบ่อยๆ
ถ้า ถ่าย/สแกน/ปริ้น ก็ดีครับ (ไม่จำเป็น)
ตลับหมึกเนี่ย ขอแค่ตามต่างจังหวัดมีขายก็พอใจแล้ว
งบประมาณไม่เกิน 10,000 บาท (ถูกไปมั้ยเนี่ย...)

ผมไม่มีความรู้ด้านเครื่องปริ้นเลย อาจจะกำหนดสเป็กเรื่องมากไปหน่อย (ใช้ส่วนตัว)
ถ้ามีท่านใดมีข้อเสนอแนะ ก็ยินดีรับฟังครับ
เหตุที่เลือก เลเซอร์ เพราะ ชอบผลงานการปริ้นครับ สวยกว่าแบบ หมึกพ่น อ่ะครับ
วันก่อนไปเจอ ยี่ห้อ Ricoh จัดโปรลดราคาอยู่รุ่นหนึ่ง จาก 7,990 เหลือ 4,990 ยี่ห้อนี้เป็นยังไงบ้างครับ
แล้วก็แอบเห็นร้านปริ้น 3-4 ร้าน ใช้ยี่ห้อ Fuji Xerox ยี่ห้อนี้เป็นยังไงบ้างครับ
(แต่ก็มียี่ห้ออื่นในร้านด้วยนั่นแหล่ะ ^^ เพียงแต่มียี่ห้อนี้เหมือนกันทุกร้านอ่ะครับ)

ร่ายยาวไปหน่อย อิอิ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ไว้ล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview