ทหารอากาศ แบ่ง เหล่า ที่สำคัญได้กี่เหล่าครับ แล้วเหล่า ทหารราบ

กระทู้สนทนา
ทหารอากาศ แบ่ง เหล่า ที่สำคัญได้กี่เหล่าครับ  แล้วเหล่า ทหารราบ ใช่อากาศโยธินมั้ยครับ เห็นว่ามีหน่วย เติมน้ำมันเครื่องบินด้วย โอ้วววว

หน่วยดูแล ลานจอดเครื่อง บิน  ทหารราบน่าจะอากาศโยธิน  และคอมมานโด อันนี้ น่าจะฝึกๆ คล้ายๆตำรวจปราจารชน นะครับ
ผมยังเคยไปสอบทหารอากาศเลยครับ ได้ยินว่าเปิดทุกปี 5555 แต่ ต้อง ซ้อมวิ่งหน่อย เพราะวิ่งกัน 6*400 = 4-5 ภายใน 16 กิโลเมตรเลยทีเดียว

ทหารสัญญาณทำหน้าทีอะไรบ้างหว่า เห็น เจอ ตาม ศูนย์ที่ทำการออกสำรวจธรรมชาติ ทหารในหนัง ของอเมริกาบ่อยๆ  ส่วนใหญ่กระจายตาม ป่า เหมืองแร่ ริมทะเลชายหาดส่วนลึก ตอนเด็กๆ ผมอยาก สอบเหล่านี้มากครับ อิๆๆๆๆๆ

บทในหนังนักวิจัยจะต้องไปติดต่อ  หรือไม่ก็โดน ไดโนเสาร์ หรือ มนุษย์ต่างดาว จับ กินก่อน 5555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview