อยากดูหนังจีนกำลังภายใน

กระทู้คำถาม
ในที่นี้หมายถึงหนังจีนกำลังภายใน สมัยโบราณครับ เมื่อสมัย 10 กว่าปีที่แล้ว เช่น ประกาศิตจอมมารทะลุฟ้า, ดาบมังกรหยก, โปเยโปโลเย เดชคัมภีร์เทวดา หรือแนวที่มีปิศาจ มีองค์เทพ เจ้าแม่กวนอิม พระยูไร เง็กเซียนฮ่องเต้ ไปหาตามร้านขายแผ่นแล้วไม่เจอเลยครับ หนังจีนสมัยนี้ก็เน้นแต่เอฟเฟคใช้โปรแกรมมากเกินไป ดูแล้วไม่ค่อยสมจริง อีกอย่าง บทสนทนาเยอะซะเหลือเกิน ดูแล้วง่วงครับ ใครพอจะทราบบ้างว่ามีขาย หรือเช่าได้ที่ไหนบ้าง  ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview