วันฮาโลวีน

ซัมซุงเร็กซ์ เล็กพริกขี้หนู... จะโฆษณาทั้งที ขายให้เด็กกันอย่างนี้เลย แถมไม่กล้าโปรโมทให้คนอื่นรับรู้ แหม...

กระทู้สนทนา
พอดีเรื่องราวเกิดขึ้นตอนเช้าสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ ผมดูเปิดดูรายการทีวี เจอโฆษณาตัวนึงครับ เป็นโฆษณาโทรศัพท์มือถือ รุ่น Samsung Rex

ประเด็นที่ตั้งกระทู้คือแนวคิดของโฆษณาครับ ไม่รู้ทำไมมันดูแปลกๆ กะว่าจะขายมือถือให้เด็กว่าอย่างนั้น ?
ทั้งเด็กถ่ายรูปอาหารลง Facebook (เหอะๆ พ่อแม่ไม่ห้ามกันบ้างเลยเหรอว่าจะกินข้าวแล้วมาเล่นมือถือ ?) พอจะไปโรงเรียนก็เอามือถือมาถ่ายวิดีโอสุนัขแทนที่จะเตือนว่าจะไปโรงเรียนแล้ว แถมท้ายโฆษณายังบอกว่าแถมเคสลายการ์ตูนอีกด้วย

ลองไปเช็คที่เว็บไซต์ Facebook และ Youtube ของซัมซุงไทย กลับไม่พบอะไรนอกจากสเปคและรายละเอียดของตัวเครื่อง
แถมลองเปิดรายการต่างๆ ในช่วงเวลาอื่นๆ กลับไม่พบโฆษณาตัวนี้เลย เจอแต่ Galaxy Note 2 กับ Galaxy Grand 2 รุ่นเท่านั้นเองครับ

เพื่อยืนยันความจริง ผมเลยนำคลิปโฆษณาจากเว็บดูทีวีย้อนหลังมาให้ชมกันครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เชิญพี่ๆ ชาวพันทิปร่วมวงสนทนากันได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview