3G Dtac Speed เท่าไหร่?

กระทู้คำถาม
ผมใช้บริการ Dtac เห็นบอกเปิดให้ใช้ 3G ตั้งแต่เมื่อวาน (9/5/56)
ผมลองเช็ค Speed Test แล้ว Upload Speed อยู่แค่ 2-5 Mb Download Speed อยู่ที่ 1-2.5 Mb
ได้สอบถามการใช้งานกับ Dtac แล้วบอกว่าเบอร์ที่ผมใช้ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วและได้เปิดระบบให้แล้ว เขาให้ผมลองปิด/เปิดเครื่องใหม่ก็ทำแล้ว แต่ทำไมถึงตอนนี้ก็ยังคงเป็นเหมือนเดิม
ผมใช้งาน 2 เครื่อง iPhone 4 & LG L5 ก็เป็นเหมือนกัน
พื้นที่บางกอกใหญ่ กทม น่าจะใช้ได้เต็มระบบแล้วนะ
รบกวนเพื่อนๆผู้รู้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่