เม็ทโดนไวรัสบ่อยมากกกก เป็นเพราะอะไรครับ

กระทู้คำถาม
เม็ท ผมโดนไวรัสusbc ไปสองรอบแล้ว-*- เป็นเพราะไฟดับรอบหนึ่ง อีกรอบไม่ทราบ แล้วมาวันนี้ก็โดนไวรัสอะไรก็ไม่รู้

ขึ้นว่า is not a...อะไรสักอย่างนี่ละT-T ไม่สามารถเปิดโฟเดอร์ได้ตามเว็ปแนะนำให้ฟอเม็ตไปเพราะไล่หาวิธีแก้แล้ว แก้ไม่ได้

ผมลองสแกนไวรัสเม็ทก็ไม่มีปัญหาอะไร  จะเปลี่ยนเม็ทใหม่มันก็กะไรอยู่เพราะเพื่งซื้อได้ไม่ถึง2เดือน เม็ทไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ร้านก็ไม่น่าเกี่ยว เพราะเล่นมานานแล้ว    ผมกำลังคิดว่ามันจะเกี่ยวกับการดรีทเดอร์ไหม เพราะใช้มานานแล้ว-*-เกือบๆปี แต่มันแค่ตัวเชื่อมข้อมูลนี่-*-

ใครพอจะคาดเดาได้บ้างไหมครับ-*-ว่าเป็นเพราะอะไร
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ใจเย็นๆ นะครับ คุณ จขกท

จะว่าปัญหามันไม่ใหญ่ก็ได้ครับ เพียงแต่สมาชิกท่านอื่นๆ (รวมทั้งผมด้วย) ต่างก็งงกับคำบางคำ

อย่าง "เม็ท" เนี่ย ผมอ่านตั้งนาน ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไรเลย จน คห.10 ถึงได้เข้าใจว่า มันคือ "เม็ม"

คราวนี้คุณเห็นมั๊ยว่า การเขียนข้อความที่ถูกต้องมันเป็นการอำนวยความสะดวกให้ผู้ที่เค้าอยากช่วยตอบคำถามให้คุณขนาดไหน

*****************************************************************************************
มาว่ากันด้วยเรื่องปัญหาของคุณนะ

มันจะมีโปรแกรมจัดการไวรัสในเม็มอยู่ ลองดูที่นี่นะครับ
http://www.freeware.in.th/windows/848

ส่วนเรื่องที่โดนไวรัสส่วนใหญ่ก็มาจากคอมพิวเตอร์ที่เราเอาเม็มไปเสียบติดไวรัสอยู่ครับ (การ์ดรีดเดอร์ไม่เกี่ยว)

สิ่งที่น่าสงสัยคือ " is not a...อะไรสักอย่างนี่ละ" แนะนำว่าจับภาพหน้าจอมาแปะบอก หรือลอกข้อความทั้งหมดมาก็ได้

เพราะตรงนี้จะช่วยให้การวิเคราะห์ปัญหาต่างๆ สามารถทำได้ บอกมาเท่านี้ไม่สามารถวิเคราะห์ต่อไปได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview