โลกใต้ทะเลลึก

กระทู้คำถาม
ผมเคยฝันอยากเป็นนักวิทยาศาสตร์ที่ศึกษาโลกใต้ทะเลลึก มากๆ เพราะว่ารู้สึกว่าใต้ทะเลมันน่าจะมีอะไรสักอย่างอยู่แน่ๆ เวลาคิดก็ตื่นเต้น

ผมอยากรู้ว่าโลกเราตอนนี้ลงไปถึงใต้สุดท้องทะเลรึยังครับ  ถ้าไปถึงแล้วสำรวจทั่วหรือยัง เจออะไรแปลกๆบ้างไหม  เพราะในความคิดผม

อาจจะมีสัตว์ที่เจริญเติบโตอยู่ใต้น้ำแปลกๆ ตัวใหญ่ๆแบบในหนังอยู่ก็ได้ หรืออาจจะเป็นพวกฉลามโบราณกลายพันธุ์อะไรประมาณนี้

(ขออภัยครับผมไม่มีความรู้เรื่องวิทยาศาสตร์พวกนี้เลย แต่มันเรื่องที่ผมสนใจและสงสัยตั้งแต่เด็กครับ อาจจะไร้สาระไปหน่อย)

ปล. ผมไม่รู้ผมแท็กมั่วรึเปล่า ถ้ามั่วขออภัยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่