โปรแกรมบัญชี สำหรับโรงเรียนเอกชน(นานาชาติ) รอบบัญชีไม่ตรงกับโรงเรียนไทย...ใครพอจะมีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ (ขอบคุณค่ะ)

กระทู้คำถาม
พอดีลองใช้ Opec Ac53 แล้วแต่ว่ามีปัญหาคือ

1. ตั้งรอบบัญชีแล้ว (ซึ่งไม่ตรงกับรอบปกติ) แต่ว่า...จะบันทึกบัญชี ระบบจะฟ้องว่า ให้ตั้งรอบบัญชีก่อน
2. ต้องการพิมพ์ ผังบัญชี แต่ว่า...ระบบจะฟ้องว่า Error.....

ทำไงดีอ่ะคะ ไม่รู้ว่า อันนี้มันแก้ไขได้ไหม และต้องแก้ยังไง หรือว่า มีที่หาข้อมูลยังไง
หรือว่าควรใช้โปรแกรมอื่นไปเลย แล้วเราควรใช้อะไรดี ร้องไห้

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview