พื้นห้องน้ำเป็นคราบขาวทำความสะอาดยังไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
ถามคุณพ่อบ้าน แม่บ้านหน่อยค่ะ พื้นห้องน้ำที่บ้านปูด้วยกระเบื้องสีดำด้านๆผิวหน้าขรุขระเพื่อกันลื่น แต่มีปัญหาว่าตอนนี้เกิดคราบขาวๆ พยายามทำความสะอาดด้วยน้ำยาล้างห้องน้ำทั่วไปก็ไม่หาย ลองน้ำส้มสายชูก็ไม่หาย ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ

คราบประมาณนี้ค่ะ

ปล.เวลาใช้น้ำยาล้างห้องน้ำไม่เคยเททิ้งไว้นะคะ ขัดและล้างออกทันที น้ำที่ใช้เป็นน้ำประปา

รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview