เมื่อผมจะไปซื้อ ยาซิเดกร้า

กระทู้คำถาม
ยานี้ยังไม่มีขายตามร้านยาทั่วไปหรือมี แต่ผมหาซื้อหลายร้านแล้วยังไม่มี
เลยลองถามร้ายยาขององค์การเภสัช แต่ต้องใช้ใบสั่งยาจากแพทย์

แล้วจะเอาจากใหนนี่ แวะคลีนิคเลย ป้ายบอกคลินิคสหเวช คงได้น่ะ
พนักงานสาวก็ถามเบื้องต้นท่ามกลาง คนไข้ที่รอหมอ 5-6คน

เป็นอะไรมาค่ะ / โรคทางด้าน เพศครับ (ตอบเบาๆอายคน)
อาการเป็นยังไงค่ะ / เอ่อ อ่า บอกไม่ถูกอ่ะ  ที่จริงผมมาขอใบสั่งยาจากหมอครับ
ยาอะไรค่ะ / ซิเดกร้า (พูดเบาๆในลำคอให้ได้ยินแค่2คน)
อะไรน่ะ อ๋อ ซิเดกร้า !! ได้ยินกันถ้วนหน้าเลย
แต่คุณหมอไม่เคยออกใบสั่งยาให้คนไข้เลยนะ ถ้าคุณนั่งรอตามคิวกลัวจะเสียเวลา
แค่นี้ผมก็ไม่กล้าสบตากับใครแล้ว
ก้มหน้าเดินออกจากคลีนิคทันที

เห้อ ..ยาอะไรว่ะ ทำไมมันต้องมีขั้นตอนเยอะแยะ
แล้วจะไปขอใบสั่งจากหมอที่ไหนนี่
แสดงความคิดเห็น
Preview