วันภาษาไทยแห่งชาติ

ฝากท้องที่วิภาราม แต่จะคลอดพระมงกฎ (ควรฝากที่พระมงกฎด้วยไหม)

กระทู้คำถาม
อยู่บางกะปิค่ะ ไปหาหมอครั้งแรกที่วิภาราม ตอน5w
usเพราะมีเลือดออก และฉีดยากันแท้ง
อีก 2w มาพบหมออีกครั้ง แต่ตอนนี้
ยังรับฝากท้องไม่ได้ เพราะยังไม่เห็นหัวใจน้องค่ะ

ปรึกษากันภายใน ว่าจะไปคลอดที่พระมงกฎดีมั้ย
(พี่สะใภ้ คลอดลูก 3 คนที่นั่น ค่ะ)
ที่พระมงกฎ ค่าคลอดเองห้องเดี่ยว 14,000 ผ่า 28,000 ค่ะ (ถูกกว่าครึ่ง)
-------ถ้าฝากท้องวิภาราม คลอดพระมงกฎ
ต้องฝากท้องที่พระมงกฎพร้อมกันหรือไม่ค่ะ??
-------ดิฉันตัดสินใจถูกมั้ยค่ะ??

บ้านพี่อยู่ปากเกร็ดค่ะ กะว่าใกล้คลอดไปอยู่บ้านพี่เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview