ซักผ้ายังไงไม่ให้มันกลิ่นอับคะเนี่ย ซักเครื่องค่ะ ตากแดดก็แล้ว ซักใหม่ก็แล้ว ผงซักฟอกก็ใส่เยอะ

กระทู้คำถาม
ดิฉันประสบปัญหานี้มาสักพักแล้วค่ะ ซักผ้ากับเครื่องนะคะ ใส่ผงซักฟอก ก็ไม่มากไม่น้อย ประมาณ2ช้อน เสื้อผ้าก็ประมาณ1ตระกร้าผ้าอ่ะค่ะ ตากก็ตากในที่แดดส่อง แดดส่องแรงม๊ากกกก แต่พอดมๆเสื้อ เสื้อมันก็ยังมีกลิ่นเหม็นๆอะค่ะ ทำยังไงดีคะ ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ช่วยหน่อยค่ะ T.T
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่