ขอคำแนะนำวิธีปรุงอาหารสำหรับคนแพ้ถั่วเหลืองและแป้งสาลี

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราให้นมลูกอยู่ค่ะ แต่ลูกมีแนวโน้มว่าแพ้ แป้งสาลีและถั่วเหลือง (เค้าแพ้ไข่และนมวัวด้วย) เลยตั้งใจจะงดทานแป้งสาลีและถั่วเหลือง

พอดูฉลากของ แต่ละขวดมีแป้งสาลีผสมทั้งนั้นเลย ที่ผ่านมาเราหมักและปรุงรสเนื้อหมู ไก่ ด้วยซอสถั่วเหลืองตลอด
ตอนนี้ว่า จะใช้น้ำปลาแทน ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ พี่ๆ มีคำแนะนำหรือเคล็ดลับในการปรุงหรือหมักอาหารวิธีอื่นไม้คะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่