การซื้อขายของทางอินเตอร์เน็ต สัญญาจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ครับ

กระทู้คำถาม
การซื้อขายของทางอินเตอร์เน็ต สัญญาจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ครับ

ข้อเท็จจริง
กรณีเป็นเวบไซต์ขายของให้กดเลือกสินค้า พอเลือกแล้วจะมีอีเมล์ตอบกลับ ยืนยันให้โอนเงิน

ข้อเท็จจริง2
กรณีเป็นการส่งอีเมล์เลือกสินค้า ไปยังผู้ขาย และผู้ขายจะต้องตอบกลับเพื่อให้ชำระราคา

ดังนั้นกรณีเหล่านี้ สัญญาจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ครับ
1 เมื่อกดหรือส่งอีเมล์
2 เมื่อไปถึงระบบของผู้ขาย แม้จะยังไม่เห็นคำเสนอของเรา
3 เมื่อผู้ขายรับทราบ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่