หมดปัญญา...ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ เรื่องเน็ตบ้าน !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

กระทู้คำถาม
ผมใช้Win7 มีปัญหาเรื่องเน็ต(True)    เล่นไปสักพักพอค่ำๆ เน็ตชอบหลุดไปเองอะครับ ขึ้นเตรื่องหมายตกใจ Unidentified Network
และก็ต่อเน็ตไม่ติดอีกเลย เป็นประจำค่ำๆทุกวัน ลองแก้ปัญาทุกๆอย่างแล้ครับ อย่างเช่น

1.เปิด/ปิด คอม&router ใหม่--------------------------ไม่หายครับ  
2.เข้าไปค้นชื่อ Id_String2.6844F930_1628_4223_B5CC_5BB94B87 9762ตามคำแนะนำ-------------------มันไม่มีชื่อนี้อะครับ
3.ปิดIPv6 ก็แล้ว--------------ไม่หายครับ
4.ปรับ IP address เป็น Obtain....-----------------ไม่หายครับ
'
'
'
ทำทุกอย่างแล้วไม่ได้เลยครับ กลุ้มมากครับจะใช้เน็ตทำงาน โทรไปserviceคิวว่างก็อีกนาน
==++++++++++ท่านใดมีวิธีที่ดีช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง  เม่าติดดอยเม่าติดดอย
แสดงความคิดเห็น
Preview