Update <3 [ ฉบับต่อ ปล.2 .............. ]

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
กระทู้สนทนา
ความตอนที่แล้ว http://pantip.com/topic/30445550

แชร์ประสบการณ์และข้อคิดท้ายบทครับหัวใจ
ไม่มีเจตนาที่จะส่อไปทางไม่ดี แต่อยากฝากถึงพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีลูกแล้ว
อยากให้เข้าใจลูกมากๆ ยอมรับในสิ่งที่เขาเป็นนะ แล้วครอบครัวเราจะมีความสุขไปด้วยกันอมยิ้ม36
________________________________________________________________________________

เรื่องเกิดขึ้นสดๆ ร้อนๆ เมื่อ 2 วัน ก่อนนี้เองครับ
คือพอดีว่าผมได้มีโอกาสไปช่วยงานทางธรรมะ

แล้วทีนี้ก็ไปกับพี่ 1 คน เพื่อน 1 คน รวมผมเป็น 3 คน
พอไปถึงวันนั้นเราก็ไปนั่งฟังเทศน์ ฟังธรรมกันตามปกติของคนธรรมะ ธรรมโม

พองานช่วงค่ำหลังจัดงานและประชุมกันเสร็จ ก็แยกย้ายกันกลับห้อง
วันนั้นพวกเราทั้ง 3 คนก็ไปอยู่หอพักที่ทางนั้นจัดไว้ให้ครับ

ตอนแรกผมก็คิดว่าจะได้นอนห้องเดียวกับพี่วิศวะที่ธรรมะ ธรรมโม คนนั้น
แต่เผอิญพี่วิศวะคนนั้น เค้าไปอยู่อีกห้อง นอนกับน้องอีกคน

ผมก็เลยต้องมานอนกับเพื่อนของเค้าซึ่งเป็นรุ่นเดียวกับผมชื่อ เอส (ขอสงวนชื่อเล่นจริงๆ)
ซึ่งผมก็ดูๆ เอสอย่างดีแล้วผนวกกับคิดในใจว่า เอส คงไม่เป็นแบบนี้เค้าหรอก เห็นดูลุยๆ แมนๆ

ผมก็โอเคสบายใจ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่เหตุการณ์มันค่อยๆ เริ่มปะทุทีละน้อย ทีละน้อย
แบบว่า เอส เค้าให้ผมช่วยนวดให้เค้าหน่อย คือตอนนั้นผมเพิ่งอาบน้ำแล้วก็แต่งตัวเพิ่งเสร็จ

เอส บอกกับผมว่า ช่วยเหยียบหลังให้หน่อยสิ เมื่อยอ่ะ
ผมก็บอกเค้ากลับไปว่า ผมนวดไม่เป็น แต่เอส เค้าก็พยายามให้ผมนวดให้

ตอนนั้นก็ทำอะไรไม่เป็น ผมก็เลยก็ค่อยๆ เหยียบหลังให้เค้า
เค้าก็บอกผมกลับมาว่า เท้านุ่มดีนะ แล้วอารมณ์ตอนนั้น เราทั้ง 2 ก็ต่างคนต่างแซวกันไป

คุยเรื่องภูมิหลังของแต่ละคน แบบว่าเพิ่งเจอกันครั้งแรกในงานบุญครั้งนี้เลยจริงๆ
ตอนนั้นผมรู้สึกว่า เค้าก็ดีเหมือนกันนะนี่ ดูเป็นกันเองดีจังเลย

จนกระทั่งเค้าพูดคำนึงว่าถามผมว่า " คุณ เราขอเป็นกิ๊กคุณได้ไหม ? "
อ้าว เฮ่ยยยยยยย!!! ตูจะทำยังไงละทีนี้ ผู้ชายมาขอผู้ชายเป็นกิ๊ก ไม่เคยเจอกับตัวเองมาก่อนเลย

ตอนนั้นบอกตามตรงเลยว่า อึ้งงงงงงงงงง แบบสุดดดดด !!!
จำไม่ได้เลยว่าตอบอะไรกับไป เพราะมันแบบ ช็อคคค อ๊ะะะะะะะะะ อมยิ้ม07

จนกระทั่งมาถึงช่วงตอนเข้านอนนี่ละที่เค้าค่อยๆ เริ่มทีละนิดๆ
คือพรุ่งนี้เราต่างต้องแต่เช้าเพื่อจัดสถานที่ตั้งแต่เช้าตรู่

พอเอนตัวลงไปปุ๊บ ปิดไฟเข้านอนกัน ซักพักเค้าก็เริ่มถามละ
ซี(ผม) นอนไม่หลับหรอ? ผมก็บอกไปว่า อืมนอนไม่หลับอ่า(เสียงเพลียๆ หน่อย)

แล้วที่นี้เอาละ มือของเอสก็ค่อยๆ ค่อยๆ ขยับมาลูบหัวผม เหมือนกล่อมเบาๆ ค่อยๆ หลับนะ
ผมก็เอะใจบ้างละว่า ผู้ชายด้วยกันทำแบบนี้หรอวะ?

ตอนนั้นผมก็ไม่ได้อะไร ก็เลยคิดว่า เออก็ดีนะ ลูบกล่อมให้หลับก็ดีเหมือนกัน
จนคำพูดนึงของเอส หลุดออกมาถามผมว่า " ซีขอได้ไหม? "

ไอผมก็คิดว่า เอสจะขออะไรอีกอะ นี่ก็ดึกแล้ว จะนอนหลับกันแล้วนะ
ผมเลยถามเอสไปว่า " เอสจะขออะไรหรอ? "

รู้ไหมคำตอบที่ได้คือ " ซีเราขอนายได้ไหม คือ....... เราไม่ไหวแล้ว "
เมื่อผมได้ยินคำถามนั้นมาเข้า 2 รูหู ย้ำ !!!! 2 รูหูอย่างชัดเจน ถ่องแท้ แบบสุด !!!

ผมชาไปทั้งตัวเลยจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
ในใจคิดว่า ตูจะทำไงดีหว่ะเนี่ยยยยย โอ้ยยยยยยยยยยยยยย ชิหายแล้วววววว !!!

อะไรกันวะเนี่ย ตูก็ดูมันแมนๆ + ธรรมะธรรมโม ไหง มาเป็นแบบนี้ -*- ''
ผมอึ้งไปซักพักนึง ตอนนั้นบอกจริงๆ ทำอะไรไม่ถูกเลยอมยิ้ม07

เพราะผมกำลังคิดอยู่ว่า มี 2 ทางให้ คือ
1. ปฏิเสธเอสไปเลย เราไม่พร้อม เราไม่ได้เป็น เรา........... บลาๆๆ
2. หรือจะลองดีไหม? คือผมก็ยังไม่เคย เลยอยากรู้ว่าจะเป็นยังไงต่อไป

สรุป ผมได้เลือกข้อ 2 เพราะอยากรู้ว่าเอสจะทำอะไรผมบ้าง
พอผมบอกเอสกลับไปว่า อืม...ได้ เสียงแบบคนขี้อายอะ แบบครั้งแรกอะไรประมาณนั้น

พอบอกเสร็จปุ๊บ เอาละทีนี้ เอสบอกให้ผมขยับเข้าไปใกล้ๆ เค้า
ผมก็เอิ่มมมมมมม ขยับไม่ออก เพราะมันไม่เคยกับของแบบนี้ > <''

เอสก็เลยขยัยตัวเค้ามาหาผมแทน แล้วเค้าก็เริ่มเอาปากของเค้ามาจู่โจมกับปากผม
ณ เหตุการณ์นั้น คือถ้าจะให้เล่าเป็นภาพ เค้าก็เอาลิ้นของเค้ามาสอดใส่กับปากผม

ไอผมอย่างที่บอก มันเป็นครั้งแรกทำอะไรไม่ถูก ร่างกายมันไม่โต้ตอบจูบกลับเลย
มันแข็งทื่อไปหมด อาจเป็นเพราะเรากลัวด้วยละมั้ง ที่ทำอะไรไม่ถูก จนสุดท้ายผมต้องถอยออกมาก่อน

ไม่เอาละจูบปากเนี่ย คือความรู้สึกการจูบปากกัน ณ ตอนนั้น ผมบอกได้เลยว่า ผมไม่ฟิน เลยแม้แต่น้อย
กลับรู้สึกเฉยๆ ไม่มีอารมณ์ร่วมเลยอะ

แล้วทีนี้เอสเห็นผมว่า การจูบปากไม่ได้ผล เลยเปลี่ยนจุดมาจูบแทนคือที่หัวนม
คราวนี้ผมก็รู้สึกตื่นเต้นขึ้นมาบ้างละ แต่ก็ยังมีความรู้สึกมันขัดแย้งกับตัวเองอยู่

สุดท้ายคือ ผมบอกให้เอาพอก่อน ผมง่วงละ
คือตัดบทกันดื้อๆ เลย เพราะความกลัวมันขึ้นมาอีกแล้วครับ

แต่เรื่องมันยังไม่จบ พอผ่านไปซักพัก เอส มีก๊อก 2
เค้าดึงตัวผมขึ้นไปนอนนาบกับเค้า ผมอยู่บนเขาอยู่ล่าง คือเราหันหน้าเข้าหากันนะ

แล้วก็นอนกอดกันพักนึง ผมลงมานอนของผมแบบเดิมเพราะกลัวเหมือนเดิม
แต่รอบนี้มีการถามมาด้วยนะว่า " ซี เราขอเข้าข้างหลังได้ไหม? "

อ้าวชิบละ จะเอากันยังงี้เลยหรอ เพราะผมคิดว่ามันเริ่มเกินไปละนะ -*-
ตอนนั้นก็สไตล์มึนๆ เหมือนเดิม เพราะเริ่มง่วงละ ผมเลยบอกไปว่า

ไม่ให้เข้าข้างหลังนะ แต่ว่าถ้าจะเอามาชนผมให้ได้แค่นั้น
เอสก็บอก ได้ๆ ไม่มีปัญหา แล้วเอสก็เอาน้องชายของเค้า เข้ามาชนก้นผม

ซักพักก็เค้าเริ่มเอามือมาจับไอนั่นของผม แล้วก็บอกผมด้วยนะว่าให้ไปลองจับของเค้าดูบ้าง
ไอผมก็เลย เออวะ ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ ขอลองจับหน่อยละกัน มันเป็นยังไง

สุดท้ายของผมชนะ 55555555555+ ควรดีใจไหมเนี่ย โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยอมยิ้ม07

ระหว่างนั้นเอง เอสก็เริ่มเกินขอบเขตที่ผมบอกไปละ คือเค้าก็พยายามนะ
เริ่มพยายามที่จะเกินขอบเขตที่ผมบอกให้เค้าไป ผมเลยตัดบทอีกรอบ

เอส พอก่อนนะ ซีขอนอนก่อน พรุ่งนี้เราต้องตื่นเช้า
เอส เค้าก็โอเคๆ นอนละๆ

แต่ก็อีกไม่นาน เค้าก็บอกตรงๆ อีกว่า เค้าไม่ไหวแล้ว
ซีเค้าของเถอะ ได้โปรด อะไรทำนองนั้น ไอเราก็เป็นใจอ่อนเกินไป

ดันไปอนุญาตให้เค้ารุกอีกนะ ไหนบอกจะนอนไงงงงงงงงงง
แล้วคือ เราเป็นรับตั้งแต่เมื่อไหร่ ผมงงมากเลยอ่ะ !!!

จากนั้น เอสก็เริ่มละที่จะเอาไอนั่น เข้าไปข้างหลังของผม
ตอนนั้นผมคิดว่า เอออยากลอง อยากรู้ มันจะเป็นยังไงบ้าง

ขอบอกตามตรงเลยนะ เพื่อนๆ " อย่าลองโดยเด็ดขาด มันเจ็บยิ่งกว่าขี้ไม่ออก ขี้แข็ง หลายเท่า !!! "
คือโคตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตระ เจ็บมาก มากที่สุด

ผมเลยไม่เข้าใจเลยว่า มันสนุกอะไรยังไง ไม่เห็นจะสนุกเลย ทำไมถึงชอบกันนะ
โอเครเข้าเหตุการณ์ต่ออออออ

เอสเค้าก็พยายามสอดใส่เข้าไปๆ ไอผมก็เจ๊บบบบบบบบบบเจ็บบบบบบ สุดๆๆ
จนผมทนไม่ไหวละ บอกเอส พอพอพอ พอก่อน ไม่ไหวละ

ก็เลยขยับตัวออกมา แล้วเอสก็เหมือนจะเสร็จพอดี............

ตอนนั้นผมบอกตรงๆ เลยนะว่า ผมยังแน่ใจที่จะเป็นเกย์อยู่หรือเปล่า
หรือจริงๆ แล้วตัวผมเองชอบผู้หญิง ?

คำถามเริ่มผุดขึ้นมาหลังจากเจอเหตุการณ์นั้น
ผมบอกไม่ถูกเลยว่า ผมชอบมัน หรือ ผมสับสนตัวเอง หรือ ผมอะไรยังไงกันแน่......

มันเหมือนเป็นบททดสอบอย่างหนึ่ง มันเป็นครั้งแรกของผมจริงๆ
ที่ได้เจอกับอะไรแบบนี้ ตั้งหลักไม่ถูก ทำอะไรไม่ถูกจริงๆ

มันแบบไม่น่าเชื่อว่า ผู้ชายที่ดูแมนๆ แนวธรรมะ จะเป็นแบบนี้ไปซะได้
เฮ้ออออออออออออ โลกนี้ช่างอยู่ยากขึ้นจังเลยอมยิ้ม07

สุดท้ายนี้ฝากข้อคิดให้กับเพื่อนๆ นะว่าในสมัยนี้ หัวใจ
- คนเรารู้หน้า แต่ไม่รู้ใจจริงๆ
- ดูภายนอก แต่ไม่รู้ภายในที่แท้จริงของเขา
- ถ้ามีลูก ควรแนะนำลูกในเรื่องเหล่านี้ เพราะเกิดกับตัวเอง มาหมาดๆ เลยเริ่มเข้าใจขึ้นบ้าง
- เรื่องถุง ควรพกไว้หากมีลูกชาย อย่าไปอาย เพราะยุคนี้อย่างที่บอก มันเปลี่ยนไปเร็วมาก ไม่เหมือนสมัยก่อนๆ
- ต้องเข้าใจลูกให้มากๆ นะ ถ้าเกิดมีลูกชาย แต่เป็นลูกสาว หรือลูกสาวไปเป็นชาย หรือลูกชายเป็นยอดชาย
อันนี้ต้องเข้าใจธรรมชาติของเค้านะ เค้าไม่ได้ต้องการที่จะเป็น เค้าเลือกเกิดไม่ได้...จริงๆ...

ขอรับรองว่าสิ่งที่เล่ามาทั้งหมด ไม่ใช่เรื่องแต่ง แต่เป็นประสบการณ์จริง สดๆ ร้อนๆ
และสิ่งที่อยากจะบอกคือ ต่างคนต่างมีครั้งแรกกันทั้งนั้น อยู่ที่ว่าเราจะเรียนรู้และอยู่กับมันได้อย่างไรอมยิ้ม36

ผมไม่โกรธเพื่อนคนนี้นะ แต่ต้องขอบคุณเค้ามากกว่าที่สอนให้ผมเข้าใจตัวเองมากขึ้น
ถึงบางคนอาจมองด้านนี้เป็นสิ่งที่ไม่ดีนัก แต่บางทีมันก็ควรจะมีบ้างตามสมควร พอหอมปาก หอมคอครับผมหัวใจ

แสดงความคิดเห็น
Preview