วันฮาโลวีน

เรื่องสโมสรบุรีรัมขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ

กระทู้สนทนา
บอกตรงๆนะผมชอบการทำงานของเนวินนะครับในด้านฟุตบอล แต่คนไทยไม่พอใจอะไรก็ดราม่ากันจัง
คนที่จะพัฒนาบอลแบบจริงๆจังก็หาว่าล้วงลุกมากเกิน ถามหน่อยถ้าไม่มีคนแบบนี้บอลไทยจะพัฒนามั้ย มันก็เหมืองพายเรืออยู่ในอ่างนั้นแหละ นักบอลไทยส่วนมากจะต่างคนต่างเล่นไม่วิ่งไล่ เนวินเค้าก็มีเป้าหมายการทำทีมไว้อยู่แล้ว บุรีรัมสไตล์คือเพรซซิ่งบ้าเลือดซึ่งบอลไตล์นี้ไม่ใช่แนวทางการทำทีมของโค้ชแตีกอยู่แล้วเพราะโค้ชแต๊กทำทีมจะชอบใช้กองหน้าตัวเดียว อย่างโอฮานซ่า โกรัน แต่ตอนนี้ถุกปล่อยออกไปหมดแล้วเพราะเนวินจะเล่นบอลสมัยใหม่ในฤดูกาล2013ไว้ลุยACLคือสไตล์ วันทัชทูทัช ช่วยกันเล่น ช่วยกันไล่ และจบด้วยการยิงประตู สไตล์นี้มาจากโค้ชเยาชนทีมชาติอังกฤษสก๊อตต์ คูเปอร์ ผู้นำมาฝึกสอน ซึ่งคงไม่เหมาะกับโค้ชแต๊กและคงไม่ติดไปถึงบางกอกกล๊าสแน่ๆ และสัญญาโค้ชก็จะหมดอีกไม่ถึงเดือนเนวินคงไม่ต่อสัญญาเพราะสไตล์การทำทีมไม่ตรงกันซึ้งไปบอกไว้ในคลิปทำให้แฟนบอลงงเป็นไก่ตาแตก โดยเฉพาะแอดมินแฟนเพจบุรีรัมนิสัยไม่ดีก่อรื่องซะงั้นเกิดการดราม่ามากมายนตั้งแต่กรณีสุชาติตอนแรกก็ขอปรับปรุงตัวเองแต่ก็ยังทำอีกซ้ำอีก  สุดท้ายผมขอพุดแค่นี้แหละเพราะผมอยากเห็นบอลไทยพัฒนาบ้างซึ่งความหวังเดียวก็คือคุณเนวินเนี่ยแหละถ้าทำแล้วมันดีเดี๋ยวสโมสรอื่นก็พัฒนาตามเองซึ่งผมก็หวังให้เป็นเช่นนั้นเพราะทีมชาติยังเล่นบอลแบบเดิมๆสไตล์โบราณซึ่งสิ่งที่แฟนบอลอยากเห็นคือสไตล์วิ่งสุ้ฟัดแบบบุรีรัม หวังว่าสักวันจะเห็นบอลไทยไปบอลโลกในชาตินี้หรือตอนแก่ก็ยังดีถ้ายังไม่ตายก่อน ปล.งดดราม่า
แสดงความคิดเห็น
Preview