ใบเตย VS หญิงลี

กระทู้คำถาม
สำหรับเราเราชอบหญิงลีมากกว่านะ แล้วก็ไม่ชอบใบเตยมากๆ ด้วย

แต่ดูเอ็มวี ฟังผลงานของทั้งสองคนแล้ว กลับรู้สึกเหมือนกัน
เพลงทำนองสนุก โยกๆ สองแง่สามง่าม แต่งตัวสั้นจุ๊ด

แล้วก็มานั่งงงกะตัวเองว่าอะไรทำให้ไม่ชอบใบเตย แล้วอยากถามเพื่อนๆ ดูค่ะ
ระหว่างสองคนนี้ชอบใครมากกว่ากัน แล้วเพราะอะไรถึงชอบมากกว่าคะ
อยากทราบเหตุผลค่ะ

ใบเตย

VS

หญิงลี

(ความจริงอยากให้ฟังเพลงหญิงลั้ลลา แต่หาคลิปไม่ได้)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เคยฟังเพลงหญิงลีตอนขึ้นรถแท็กซี่ครั้งนึง
รู้สึกว่าเป็นคนพูดจาฉะฉาน เหมือน MC เลยค่ะ ดีมากๆ

แต่โดยส่วนตัวชอบใบเตยมากกว่า
เพราะรู้สึกว่าเขาได้รับคำด่าเยอะมาก
แต่ก็ผ่านมาได้ และเมื่อเวลาผ่านไป
หลายๆคนก็ชอบเขา จากที่เคยเกลียด

ไม่รู้นะคะ เราชอบหน้าตาเขา หุ่นเขา เราว่ามีเสน่ห์ดี
อาจไม่สวยเป๊ะ แต่ดูสวยแบบที่คนธรรมดาๆจะดูดีได้อ่ะค่ะ

อาจจะจริงที่แต่งตัวโป๊มาก แต่เอาเข้าจริงๆถ้ามองแบบสากล
ก็ถือเป็นเรื่องปกติของนักร้อง แต่หลายๆคนกลับเอาคำว่าลูกทุ่งมาอ้าง

หรือเราอาจจะชอบเพราะเห็นใจที่เขาโดนด่าเยอะด้วยแหละ
โดนด่าเสียๆหายๆมากเลยนะคะใบเตยเนี่ย แต่ก็ยังยืนหยัดและใช้โอกาสกระแสต่างๆ
ทำงานเก็บเงินต่อไปได้ ก็ถือว่าเข้มแข็งดีค่ะ 55555
แสดงความคิดเห็น
Preview